Warning: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in ..../includes/class_bbcode.php on line 2958

Warning: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in ..../includes/class_bbcode.php on line 2958
[Tiên Nữ] chuyển nhà thành hưng hà nội Những lời tâm sự rất chân thật
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    baothanhy48's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 trong 0 bài viết.

chuyển nhà thành hưng hà nội Những lời tâm sự rất chân thật

chuyển nhà thành hưng hà nội Những lời tâm sự rất chân thật và đời thường của báckhiến tôi phần nào hình dung được cuộc sống có phần khó nhọc của bác lúc đó: “Bác bị chứng tiểu đêm cách đây chắc ngót nghét chục năm rồi, đêm nào cũng như đêm nào bác đều phải dậy tới 3-4 lần để đi tiểu. Mà cháu bảo tuổi cao như bác đây, vốn đã khó ngủ, hay trở mình thức giấc, giờ lại thêm việc phải dậy đi tiểu nên cả đêm bác thức chong chong không ngủ được”.

Lúc đó bác chẳng biết mình bị bệnh, mà chỉ nghĩ rằng chắc tuổi cao thận yếu thì đi tiểu nhiều, đấy cũng là chuyện thường tình. Mà ở nông thôn cũng không tiện kiểm tra sức khỏe nên bác cứ để nó vậy thôi. Mãi cho tới cách đây mấy năm bác thấy sức khỏe của mình yếu quá, đi bộ vài ba bước đã bị hụt hơi, người cứ mệt mỏi, chẳng muốn làm gì, toàn thân mình mẩy chỗ nào cũng đau nhức khó hiểu. Lúc đó bác mới đi kiểm tra, bác sỹ bảo tất cả là do tuổi cao, thận yếu cộng thêm cả phì đại tiền liệt tuyến kích thước tuy có 39 gr nhưng với người cao tuổi như bác thì nó ảnh hưởng nhiều lắm”.

Sức khỏe sa sút lại thêm tuổi tác nên “khoản kia” của bác cũng ảnh hưởng nhiều lắm, bác kể không chút ngại ngùng: “Không còn ham muốn, không còn cảm xúc gì cả. Vợ lại đang tuổi hồi xuân nên thỉnh thoảng bác cũng cố chiều bà ý nhưng mãi mà cũng không được, xong xuôi rồi còn đau lưng, mệt mỏi mấy ngày sau cũng không hồi lại nổi”.

Tiền liệt tuyến còn 20gr, người khỏe lên bất ngờ

Không chịu đầu hàng trước số phận, là người thường xuyên đọc và yêu thích sách báo chính vì thế nên bác mới biết được một điều mà bác coi là “chân lý” đó là “mọi vấn đề của nam giới tuổi cao như bác gặp phải đều là do sự suy giảm Hormon nam giới – testosterone” nên muốn người khỏe lên, đỡ bệnh tật thì phải quan tâm tới hormon này.

Khác với sự hoang mang trước đây, bác Tuần cười khà khà nói: “Đọc tạp chí khoa học bác mới biết tới tpcn BoniSeal có nguồn gốc ở Canada và rất ưng ý. BoniSeal có thành phần từ thiên nhiên như tinh hoàn hải cẩu, hàu, sữa ong chúa và các thảo dược vừa giúp tăng tiết hormon nam giới testosterone nội sinh, vừa giúp làm giảm bệnh phì đại tiền liệt tuyến, tiểu đêm. Bác quyết định mua về dùng ngay.

Đúng như thông tin đã đọc được, bác dùng BoniSeal với liều 4 viên mỗi ngày. Sau 1 tháng tiểu đêm từ 3-4 lần đã giảm xuống chỉ còn 1 lần, với độ tuổi ngoài 80 như bác thì việc đi tiểu thế này là bình thường. Sau 3 tháng bác đi kiểm tra lại kích thước tiền liệt tuyến xem bệnh tiến triển tới đâu và rất bất ngờ khi bác sỹ thông báo kích thước chỉ còn 20gr – rất an toàn rồi.

Đặc biệt là từ ngày dùng BoniSeal, bác thấy người khỏe lắm, toàn thân không còn đau nhức gì cả. Bác có thể đi bộ, thể dục, ngồi đọc sách hàng tiếng đồng hồ cũng không thấy mệt mỏi đau lưng như trước nữa. Thấy BoniSeal không những giúp bác đẩy lui được căn bệnh phì đại tiền liệt tuyến mà còn giúp bác khỏe hơn, da dẻ hồng hào nên bác tin tưởng duy trì dùng liều 2 viên mỗi ngày liên tục cho tới giờ”.

Bác cười kể thêm với tôi: “Dùng BoniSeal, không những hết tiểu đêm, người khỏe mà tự dưng sinh lực còn dồi dào, ham muốn mạnh mẽ như thuở mới năm sáu chục tuổi vậy. Vì thế nên chuyện chăn gối bác không phải suy nghĩ, nhẹ nhàng thì cũng một tuần một lần, có khi còn hơn. Bác giới thiệu cho bạn bè dùng nhiều lắm, ai cũng thích, còn rủ nhau lập thành một hội dùng BoniSeal rồi trao đổi kinh nghiệm cơ đấy”.

Chia tay chúng tôi, bác vẫn tấm tắc khen không ngớt: “BoniSeal giúp đàn ông trẻ lâu, kéo dài sức khỏe, tăng sinh lý, giảm bệnh tật, an toàn không tác dụng phụ, 70 tuổi bác vẫn còn minh mẫn, trẻ khỏe thế này, tất cả là nhờ BoniSeal đấy”.
    Các bạn hãy cùng baothanhy48 xây dựng MU Bá Chủ nhé

Thành Viên
    ThuThi's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Người ta thường khai khẩn lộc nhung vào cuối mùa xuân. sử dụng cưa bén và cưa thật nhanh vào gần sát gốc sừng. Sau đó đem phơi hoặc sấy khô ở nhiệt độ 70-80 độ C trong vòng 2-3 tiếng , sấy từng đợt sao cho đạt độ khô hiệp là có thể bảo quản để dùng lộc nhung .

Lộc nhung chính là phần sừng non của con hươu hoặc nai đực. Từ sau 2 năm tuổi trở đi, hươu nai đực bắt đầu có sừng nhưng phải từ 3 tuổi trở lên thì sừng non hoặc nhung này mới tốt và thu hoạch được. Mỗi năm vào cuối hạ, sừng hươu nai cũ sẽ rụng đi và mọc lại cặp sừng khác vào mùa xuân năm sau. Sừng non khi mới mọc sẽ ngắn, mềm và chưa phân nhánh, sờ rất mịn, chứa nhiều mạch máu nên được gọi là huyết nhung, khi bắt đầu phân nhánh được gọi là nhung yên ngựa. Loại nhung này được coi là loại tốt nhất. Mỗi cặp nhung yên ngựa thường nặng từ 200- 500gram (một số cặp lớn có thể nặng trên 500gram).

Tuy lộc nhung rất bổ dưỡng và có tính ôn ấm, không có độc tính. Nhưng với một số người có tạng nhiệt (sợ nóng, có cảm giác nóng...) thì không nên dùng lộc nhung . Những người bị nóng trong dạ dày (vị nhiệt)...; nhức đầu do các hội chứng nhiệt (nóng)...; những trường hợp bị tăng cân, béo phì và được chẩn đoán là thấp nhiệt, đàm thấp ứ trệ.... không được sử dụng lộc nhung vì sẽ khiến tăng cân nhanh chóng và bệnh càng nặng thêm. Đối với những người trẻ, sức khỏe còn tương đối tốt, chỉ mệt mỏi, găng tay do sức ép công việc thì không nên dùng lộc nhung trực tính như một loại thuốc bổ vì có thể tạo tình trạng thừa chấ dẫn đến tăng cân, béo phì (dân gian gọi là “mập đến nứt da!”) hay có thể gây cao huyết áp...

Theo nghiên cứu khoa học trong lộc nhung có chứa đến 25 loại acid amin và các dạng cholesterol cần thiết, chất tạo keo, chất khoáng ( calci carborat, calci phosphat), 26 loại nguyên tố vi lượng như Cu, Zn, Fe, Mg, Br, Cr, Coban, Kiềm... Khoa học cũng chỉ ra rằng sử dụng lộc nhung có tác dụng giúp tăng cường sức khỏe toàn thân, bổ sung dưỡng chất cấp thiết cho cơ thể tăng cường về cả thể chất lẫn ý thức, giúp cho bệnh nhân ăn ngủ tốt hơn mau phục hồi, giảm mệt mỏi, căng thằng, giúp đầu óc sáng láng hơn. Theo y khoa cựu truyền, lộc nhung có vị ngọt, tính ôn, đi vào 4 kinh Thận, Can, Tâm và Tâm bào. Sử dụng lộc nhung còn có tác dụng sinh tinh, bổ tủy, ích huyết.

Nhiều trường hợp người bị các vấn đề về sinh lí như xuất tinh sớm, di tinh, rối loạn cương dương, giảm ham muốn chẩn đoán nguyên nhân gây bệnh là do thận âm hư, can hỏa vượng, can âm hư, can hỏa thượng xung, âm hư hỏa vượng... cũng không được dùng lộc nhung.

Tóm lại, dùng lộc nhung rất bồi dưỡng và tốt cho thân nhưng phải rất thận trọng khi dùng bởi lộc nhung chỉ hạp với thể hàn (lạnh), còn các trường hợp căn nguyên bệnh là nhiệt hay gây nóng trong thân không được dùng vì có thể khiến tình trạng bệnh nặng thêm hoặc gây ra những tác dụng phụ không mong muốn. Những người thanh niên còn trẻ tuổi cũng không nên sử dụng lộc nhung thẳng thớm nếu không có chỉ định của bác sĩ. Để phát huy được những tác dụng tốt nhất của lộc nhung khi dùng lộc nhung tươi, khô hoặc những sản phẩm có chứa thành phần là lộc nhung.... thì người bệnh cần phải đi khám và được tham vấn với các bác sĩ chuyên khoa Y học cựu truyền để xem có nên sử dụng và hạp cũng như về liều lượng, thời kì sử dụng sao cho có hiệu quả. Để tránh tình trạng tiền mất tật mang khi chọn mua lộc nhung bạn cũng nên tìm đến những cơ sở uy tín, đảm bảo nguồn cội sản phẩm để tránh việc mua phải hàng giả hàng nhái tràn lan trên thị trường hiện nay. trông coi bài viết cho bạn thêm những thông tin hữu dụng để có thêm kinh nghiệm khi muốn sử dụng lộc nhung cho bản thân hay người nhà trong gia đình.
    Các bạn hãy cùng ThuThi xây dựng MU Bá Chủ nhé

Thành Viên
    Ho Hoanh's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Nhung hươu ngâm rượu là một bài thuốc bổ, quý hiếm và đã được sử dụng từ ngàn đời trước. Bài viết dưới đây chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn những tác dụng nhung hươu ngâm rượu giúp bạn có thêm kiến thích về tác dụng nhung hươu ngâm rượu giúp bảo vệ sức khỏe của bản thân và gia đình.

• Những tác dụng nhung hươu ngâm rượu

Nhung hươu được rất nhiều người quan hoài vì những công dụng hữu dụng cho sức khỏe của nó:
    • Nhung hươu có vị ngọt, hơi nặm, tinh móng phát huy tác dụng cao nhất trong bổ thận cháng dương, cường gân cốt, .
    • Nhung hươu thường được quý ông dùng để cải thiện chuyện phòng the, tăng chức năng sinh lý, bổ thận cháng dương, điều trị di tinh, dị tinh, bình phục cơ thể, nâng cao sức đề kháng cho thân, cải thiện sức khỏe.
    • Nhung hươu khi được phối hợp cùng các vi thuốc khác sẽ giúp cho bài thuốc từ nhung hươu sẽ phát huy hiệu quả cao nhơn, trông nom sức khỏe cho các quý ông một cách toàn diện hơn.
    • chỉ dẫn ngâm rượu nhung hươu
    • Ngâm rượu nhung hươu tươu

Khi mua nhung hươu về bạn cần cho nhung hươu ra khỏi túi, bỏ phần giấy bịt ở gốc nhung làm sạch hết phần lông nhung. Bạn có thể làm sạch lớp lông nhung bằng cách hơi trên ngon lửa hoặc trần qua nhung hươu với nước nóng rồi dùng dao cạo cho sạch phần lông nhung bên ngoài.

Bạn lấy rượu lau sach tuốt tuột phần nhung hươu chừ phần vế cắt, bạn cũng có thể dùng nước gừng, rượu gừng để lau (gừng tươi được giã nát, ngâm cùng rượu khoảng 35 đên 40 độ)

Sau khi lau sạch nhung bạn cần đợi cho nhung hươu khô, rồi đem thái thành từng lát mỏng có độ dầy từ 2 đên 2,5 cm rồi đem xếp vào bình thủy tinh.

Bạn đổ ngâm rượu vào, bạn cần chuẩn bị rượu nếp ngon từ 45 độ trở nên theo tỉ lệ cứ 100g nhung hươu bạn đổ cùng 2 lít rượu nếp ngon.

Sau thời gian ngâm khoảng 2 tháng, bạn chắt lượt đầy tiên, và đấu ngâm lần 2, 3 ngâm trong khoảng từ 2, đên 3 tuần.

Sau khi hoàn tất 3 lần ngâm bạn đổ tuần tự rượu 3 đợt vào một bình và có thể dùng được.
    • Hướng dẫn ngâm rượu nhung hươu khô.

Chế biến nhung hươu tươi sấy khô giúp bạn bảo quản dễ dàng và chủ động hơn khi dùng để ngâm rượu.

Nhung hươu tươi đươi lau bằng gừng sau khi chờ cho khô bạn chỉ cần tăng dần nhiệt độ từ 50-60-70-80 cho đến khi nhung hươu khô hoàn toàn.

Lưu ý: bạn không nên sấy nhung hươu ở nhiệt độ quá ca, khiến cho nhung hươu bị nút và bên trong không khô được làm ảnh hưởng đến chất lượng của nhung hươu bạn nên sây từ từ nhiệt độ từ thấp đến cao. Nhung sấy tốt, da không bị nứt, không đen, không hôi.

Khi có được nhung hươu khô, bạn cần bảo quản trong thùng chống ẩm, chông mọt.

Khi cần dùng nhung hươu ngâm rượu, bạn chỉ cần làm sạch lớp lông bằng một que sắt nung đỏ, đặt trên bề mặt nhung, bạn cũng có thể dùng cồn 90 độ thao vào nhung để đốt hết phần lông của nhung hươu. Bạn cần lau sạch nhung hươu bằng rượu để khô, thái mỏng và xếp vào bình thủy tinh.

Bạn ngâm nhung hươu trong rượu từ 45 đến 50 độ. Mỗi lần chắt rượu ra thì đổ rượu mới vào ngâm tiếp, ngâm làm 3 lần.

Lần 1 trong 1 tháng: 100g nhung hươu ngâm cùng 3 lit rượu

Lần 2, 3 ngầm từ 2 đên 3 tuần bạn đổ thêm 700 đến 800ml

Sau đó gộp cả 3 lần lại rồi dùng.
    • Hướng dẫn dùng nhung hươu ngâm rượu

Tác dụng nhung hươu ngâm rượu rất tốt, nhung bạn cần phải biết cách sử dụng nhung hươu ngâm rượu thì mới có thể mang đến cho bạn những tác dụng như ý được. không nên dùng đại nhung hươu ngâm tượu.

Ngày bạn uống từ 2 đến 3 lần nhung hươu ngâm rượu, uống mỗi lần từ 10 đến 20ml trước bữa ăn tối và trước khi đi ngủ. nhung hươu tuy bổ, nhung không phải ai cũng dùng được người già, gầy, nóng trong, thiếu máu, mất máu, huyết áp cao…đều không nên dùng nhung hươu ngâm rượu.

Trên đây là một số tác dụng nhung hươu ngâm rượu. Mong rằng qua bài viết các bạn sẽ đúc kết cho mình một số kinh nghiệm về nhung hươu.
    Các bạn hãy cùng Ho Hoanh xây dựng MU Bá Chủ nhé

Tag của Chủ đề này